awọn iroyin

awọn iroyin

Báwo la ṣe lè ṣe ìrànlọ́wọ́ fún àwọn oníbàárà wa ní Áfíríkà

Ìrìn àjò ilẹ̀ Áfíríkà bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìkópa àwọn aṣojú títà ọjà wa àti olórí iṣẹ́ títà ọjà lẹ́yìn títà ọjà nínú ìfihàn ilé ìlera Áfíríkà tí a ṣe ní Cape Town, Gúúsù Áfíríkà (láti ọjọ́ kejì oṣù kẹsàn-án ọdún 2025 sí ọjọ́ kẹsàn-án oṣù kẹsàn-án ọdún 2025). Ìfihàn yìí méso jáde fún wa. Pàápàá jùlọ, ọ̀pọ̀ àwọn olùpèsè ọjà láti Áfíríkà fi ìfẹ́ ọkàn wọn hàn láti fọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú wa lẹ́yìn tí wọ́n ti kẹ́kọ̀ọ́ nípa àwọn ọjà wa. Inú wa dùn gan-an pé a lè bẹ̀rẹ̀ ìrìn àjò yìí pẹ̀lú irú àǹfààní rere bẹ́ẹ̀.

Ṣíṣe àkójọpọ̀ àwọn àlàfo ìmọ̀ ní Cape Town

Ìrìn àjò wa bẹ̀rẹ̀ ní Cape Town, níbi tí àwọn ilé ìwòsàn àdúgbò ti sọ àwọn àìní pàtàkì fún ìdánilẹ́kọ̀ọ́ jíjinlẹ̀ lórí iṣẹ́ àti ìtọ́jú ẹ̀rọ ìtọ́jú ìṣègùn ìṣègùn ìṣègùn ìṣègùn. Fún àwọn iṣẹ́ ìtọ́jú ìṣègùn ìṣègùn ìṣègùn kíndìnrín, dídára omi kò ṣeé dúnàádúrà—ibẹ̀ sì niÈtò Ìtọ́jú Omi wagba ipele aarin.Nígbà ìdánilẹ́kọ̀ọ́ náà, àwọn onímọ̀ nípa ètò náà fi hàn bí ètò náà ṣe ń mú àwọn ohun ìdọ̀tí, bakitéríà, àti àwọn ohun alumọ́ni búburú kúrò nínú omi àìtó, tí ó sì ń rí i dájú pé ó bá àwọn ìlànà àgbáyé mu fún ìtọ́jú ìṣègùn. Àwọn olùkópa kọ́ bí a ṣe ń ṣe àkíyèsí ìwọ̀n ìwẹ̀nùmọ́ omi, láti yanjú àwọn ìṣòro tó wọ́pọ̀, àti láti ṣe àtúnṣe déédéé—àwọn ọgbọ́n tó ṣe pàtàkì láti dènà àìṣiṣẹ́ ẹ̀rọ àti láti dáàbò bo ààbò aláìsàn.

Lẹ́gbẹ̀ẹ́ Ètò Ìtọ́jú Omi, ẹgbẹ́ wa tún dojúkọ Ẹ̀rọ Ìtọ́jú Àrùn Kíndìnrín, èyí tí í ṣe òpópónà ìtọ́jú àrùn kíndìnrín ní ìpele ìkẹyìn. A tọ́ àwọn oníbàárà sọ́nà ní gbogbo ìgbésẹ̀ iṣẹ́ ẹ̀rọ náà: láti ìṣètò aláìsàn àti àtúnṣe paramita sí ìṣàyẹ̀wò àkókò gidi ti àwọn àkókò ìtọ́jú àtọ̀. Àwọn ògbógi wa lẹ́yìn títà pín àwọn ìmọ̀ràn tó wúlò lórí bí a ṣe lè mú kí ẹ̀rọ náà pẹ́ sí i, bíi yíyípadà àlẹ̀mọ́ déédéé àti ìṣàtúnṣe, èyí tí ó ń kojú ìpèníjà ìdúróṣinṣin ẹ̀rọ ìgbà pípẹ́ ní àwọn ibi tí a kò fi bẹ́ẹ̀ lo ohun èlò. “Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ yìí ti fún wa ní ìgboyà láti lo Ẹ̀rọ Ìtọ́jú Àtọ̀ àti Ẹ̀rọ Ìtọ́jú Omi fúnra wa,” ni nọ́ọ̀sì kan ní àdúgbò náà sọ. “A kò ní láti dúró de ìrànlọ́wọ́ láti òde mọ́ nígbà tí àwọn ìṣòro bá dìde.”

Agbara fun Ilera Ilera ni Tanzania

Láti Cape Town, ẹgbẹ́ wa kó lọ sí Tanzania, níbi tí ìbéèrè fún ìtọ́jú ìtọ́jú ìṣàn ẹ̀jẹ̀ tí ó rọrùn ń pọ̀ sí i kíákíá. Níbí, a ṣe àtúnṣe ìdánilẹ́kọ̀ọ́ wa sí àìní àrà ọ̀tọ̀ ti àwọn ilé ìtọ́jú ìlera ìgbèríko àti ìlú ńlá. Fún àwọn ilé ìtọ́jú tí kò ní omi tí ó dúró ṣinṣin, agbára ìyípadà Ètò Ìtọ́jú Omi wa di ohun pàtàkì—a fi bí ètò náà ṣe ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú oríṣiríṣi orísun omi hàn àwọn oníbàárà, láti orísun omi ìlú sí omi kànga, láìsí pé ó ba dídára jẹ́. Ìyípadà yìí jẹ́ ohun tó ń yí àwọn ilé ìtọ́jú ìlera Tanzania padà, nítorí pé ó ń mú ewu ìdènà ìṣàn ẹ̀jẹ̀ kúrò nítorí ìyípadà dídára omi.

Ní ti ẹ̀rọ Ìṣàyẹ̀wò Àrùn Kíndìnrín, àwọn onímọ̀ wa tẹnu mọ́ àwọn ohun èlò tó rọrùn láti lò tí a ṣe láti mú kí iṣẹ́ tó díjú rọrùn. A ṣe àwọn ìdánrawò ìṣeré níbi tí àwọn olùkópa ti ń ṣe àfarawé àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ aláìsàn gidi, láti àtúnṣe àkókò ìṣàyẹ̀wò àtọ̀gbẹ títí dé ìdáhùn sí àwọn àmì ìkìlọ̀.Ẹ̀rọ Ìṣàyẹ̀wò Kíndìnrín“Ó ti lọ síwájú, ṣùgbọ́n ìdánilẹ́kọ̀ọ́ náà mú kí ó rọrùn láti lóye,” ni olùdarí ilé ìwòsàn kan sọ. “Nísinsìnyí, a lè ṣiṣẹ́ fún àwọn aláìsàn púpọ̀ sí i láìsí àníyàn nípa àwọn àṣìṣe iṣẹ́ abẹ.”

Yàtọ̀ sí ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ìmọ̀ ẹ̀rọ, ẹgbẹ́ wa tún tẹ́tí sí àìní àwọn oníbàárà fún ìgbà pípẹ́. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ ní Áfíríkà ń dojúkọ àwọn ìpèníjà bíi àwọn ohun èlò àfikún díẹ̀ àti ìpèsè agbára tí kò dúró déédéé—àwọn ọ̀ràn tí a yanjú nípa pínpín àwọn ọ̀nà tí ó dára jùlọ fún ìpamọ́ ohun èlò àti àwọn ètò àfikún. Fún àpẹẹrẹ, a dámọ̀ràn láti so Ètò Ìtọ́jú Omi pọ̀ mọ́ ẹ̀rọ àfikún tí a lè gbé kiri láti rí i dájú pé omi mọ́ nígbà tí iná bá ń pa, èyí tí ó jẹ́ àníyàn tí ó wọ́pọ̀ ní Gúúsù Áfíríkà àti Tanzania.

 

Ìdúróṣinṣin sí Ìtọ́jú Kíndìnrín Àgbáyé

Iṣẹ́ ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ní Áfíríkà yìí ju iṣẹ́ ìṣòwò lọ fún wa Chengdu Wesley—ó jẹ́ àfihàn ìyàsímímọ́ wa sí mímú ìtọ́jú kíndìnrín kárí ayé sunwọ̀n síi. Ètò Ìtọ́jú Omi àti Ẹ̀rọ Ìtọ́jú Kíndìnrín kìí ṣe àwọn ọjà lásán; wọ́n jẹ́ irinṣẹ́ tí ó fún àwọn olùpèsè ìlera lágbára láti gba ẹ̀mí là. Nípa rírán àwọn ọmọ ẹgbẹ́ wa tí ó ní ìmọ̀ jùlọ láti pín ìmọ̀, a ń ran lọ́wọ́ láti kọ́ àwọn ètò ìtọ́jú kíndìnrín tí ó lè gbèrú fún ìgbà pípẹ́ lẹ́yìn tí ìdánilẹ́kọ̀ọ́ wa bá parí.

Bí a ṣe ń parí ìrìn àjò yìí, a ti ń wo àwọn ìbáṣepọ̀ ọjọ́ iwájú. Yálà ó jẹ́ ní Áfíríkà tàbí àwọn agbègbè mìíràn, a ó máa tẹ̀síwájú láti lo ìmọ̀ wa nínú Ètò Ìtọ́jú Omi àti Ẹ̀rọ Ìtọ́jú Àrùn Kíndìnrín láti ṣètìlẹ́yìn fún àwọn ẹgbẹ́ ìtọ́jú ìlera kárí ayé. Nítorí pé gbogbo aláìsàn yẹ fún àǹfààní ìtọ́jú ìtọ́jú ìṣàn ẹ̀jẹ̀ tí ó ní ààbò tí ó sì ṣeé gbẹ́kẹ̀lé—àti gbogbo olùpèsè ìtọ́jú ìlera yẹ fún àwọn ọgbọ́n láti fi ṣe é.

Dara pọ̀ mọ́ wa nínú iṣẹ́ wa láti jẹ́ kí ìtọ́jú kíndìnrín rọrùn fún gbogbo ènìyàn. Tẹ̀lé wa fún àwọn ìròyìn tuntun nípa àwọn ètò wa kárí ayé!


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-23-2025